Welcome Guest: Login | Register It is currently Mon Mar 18, 2019 23:09

Board index Public คำแนะนำ ติชม ร่วมสนุกท้ายฉบับ

เปิดให้ผู้อ่าน ให้คำแนะนำ ให้ข้อคิด คำติชมต่างๆ
เพื่อนำไปพัฒนาต่อไป

Re: ร่วมสนุกท้ายฉบับ

Postby Guest on Fri May 15, 2009 20:45

undee_13@hotmail.com wrote:เป็นเรื่องของการที่เราตั้งความหวังกับคนๆหนึ่ง แต่เค้าไม่เคยที่จะทำได้อย่าที่เราหวังไว้เลย
ได้อ่านหนังสือเล่มหนึ่งจึงคิดได้ว่ากรรมเป็นเรื่องเฉพาะตน หากเราพยายามแล้วที่จะเปลี่ยนแต่เปลี่ยนเค้าไม่ได้
ก็ออกมาเถอะ ออกในที่นี้ของเราคือไม่ได้เลิกติดต่อหรือเลิกคบกัน ทุกอย่างประพฤติเหมือนเดิม แต่เราก็ไม่เอาใจของเราไปยึดติดกับเค้าไปเดือดร้อนกับสิ่งที่เค้าประพฤติ (ซึ่งสำหรับเราทำได้ยากมากๆ ตอนนี้กำลังพยายามอยู่)

undee_13@hotmail.com
Guest

Postby บัวหิมะ on Sun May 17, 2009 19:14

บัวหิมะ wrote:ส่วนใหญ่ จะโดนความทุกข์บีบคั้นค่ะ บีบคั้นแบบหนักสุดๆ
ตอนนั้น รู้สึกว่าใจมันไปแอบชอบคนเข้า แต่ตัวเองไม่มีความน่าคู่ควรเลยสักนิด
เป็นเหตุให้เศร้าแบบหนักจนทนไม่ไหว อยากหนีความทุกข์นี้ ก็ไม่รู้จะหนีทางไหนได้ ตายก็ไม่ได้ อยู่ก็ไม่เป็นสุข ทุรนทุรายสุดๆค่ะ

............................

(สำหรับ email ขอให้เป็นการส่วนตัวนะคะ)

wo_worapa@hotmail.com
บัวหิมะ

Postby goonkan@hotmail.com on Mon May 18, 2009 20:55

ดีใจมากๆค่ะ ที่ได้รับหนังสือกล่องบุญของคุณแป้ง
จริง mail กลับไปแล้ว แต่ไม่ทราบว่า ถูกเส้นทางหรือเปล่า ถ้าเป็นการบอกซ้ำต้องขออภัยด้วยค่ะ

ที่จัดส่งนะคะ
กาญจนี โค้วตระกูล
116 หมู่11 หมู่บ้านมิตรประชา ซ.วัดลาดปลาดุก
ถ.กาญจนภิเษก ต.บางรักพัฒนา
อ.บางบัวทอง
จ.นนทบุรี 11110

ขอให้ทุกท่านที่ดำเนินงาน เจริญในธรรมด้วยค่ะ
ขอบคุณอย่างสูงค่ะ
goonkan@hotmail.com

Postby Guest on Wed May 20, 2009 17:07

ขอบพระคุณครับสำหรับหนังสือดีๆ
ที่อยู่ของ wiket@gjsteel.co.th
คุณ วิเคต จิตติวงษ์
188/368 ม.4 หมู่บ้านปิยวัฒน์อ่างศิลา
ต.เสม็ด อ.เมือง
จ.ชลบุรี
20000

ปล.เคยส่ง Reply ไปทางเมลล์แล้วครับแต่ไม่แน่ใจส่งซำมาอีกครับ
Guest

Postby ตันหยง on Thu May 21, 2009 7:59

ได้เก็บข้อมูลที่อยู่หมดแล้วนะคะ
ตันหยงได้ทยอยส่งไปให้แล้วค่ะจำนวน 6ท่าน
ส่วนบางท่านที่ยังไม่ได้ หนังสือพร้อมกล่อง (10 ท่านที่ได้รับรางวัลกับทางธรรมะใกล้ตัว )เดี๋ยวน้องเชอรี่จะทยอยจัดส่งให้ด้วยเช่นกันค่ะ

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ :mrgreen: :)

ปล. ส่วนรางวัลปลอบใจจากทาง คุณแป้ง ภัทริน เข้าใจว่าทางทีมงานคุณแป้งคงได้ติดต่อไปขอที่อยู่จากผู้ได้เข้าร่วมเล่นเกมส์แล้วค่ะ
ตันหยง

Postby Anne (ppoopukdee@gmail.com) on Thu May 21, 2009 9:03

ได้รับหนังสือเรียบร้อยแล้วนะค่ะ ชอบมาก ๆ เลยค่ะ (ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ)
พัชรี ภู่ภักดี
:roll: :ugeek:
Anne (ppoopukdee@gmail.com)

Postby ningrs on Tue May 26, 2009 23:40

ขอโทษนะคะ...รางวัลปลอบใจยังไม่ได้รับการติดต่อทางเมลล์เลยค่ะ เกรงใจไม่กล้าส่งที่อยู่มา เพราะเป็นรางวัลปลอบใจน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ nongningrs@hotmail.com
ningrs

Postby ตันหยง on Fri May 29, 2009 0:08

ถ้ายังไม่ได้ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะลองติดต่อไปทางคุณแป้งให้นะคะ :) ช่วยโพสต์แจ้งทีนะคะ (ถ้าปลายอาทิตย์หน้ายังไม่ได้รับการติดต่อไปค่ะ )
ต้องขออภัยด้วยค่ะ บางทีคุณแป้งและทีมงานอาจจะยุ่งๆอยู่ก็ได้ค่ะ :?:

ningrs wrote:ขอโทษนะคะ...รางวัลปลอบใจยังไม่ได้รับการติดต่อทางเมลล์เลยค่ะ เกรงใจไม่กล้าส่งที่อยู่มา เพราะเป็นรางวัลปลอบใจน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ nongningrs@hotmail.com
ตันหยง

Previous

Return to คำแนะนำ ติชม